"Phát hành trò chơi đầu tiên của bạn cùng với CoderSchool"
Khoá học lập trình Game Unity dành cho mọi đối tượng.
Sau khoá học bạn sẽ có thể tạo ra các trò chơi và kiếm tiền từ thành quả của mình.
- Giáo trình chi tiết khoá học
- Tài liệu Unity Game Development cho người mới
- Record của Webinar "Góc Khuất Ngành Game & Cơ Hội Cho Bạn"
platform.coderschool.vn
CoderSchool đã đồng hành và hỗ trợ hơn 3.000 học viên chuyển ngành thành công với lĩnh vực công nghệ.
Phương châm tập trung vào học viên đã giúp CoderSchool hoàn thành sứ mệnh đào tạo trong suốt 8 năm qua.
10 dự án thực tế, giúp học viên tích lũy kinh nghiệm, xây dựng portfolio và tự tạo game của mình.
Mỗi học viên sẽ được 1 chuyên gia rnhiều năm kinh nghiệm trong ngành kèm căp trong suốt quá trình học
Chương trình hỗ trợ và đồng hành giới thiệu việc làm, thực tập giúp bạn nhanh chóng tìm được vị trí phù hợp.
Đội ngũ hỗ trợ, đồng hành mỗi ngày giải quyết tất cả các thách thức củng như khó khăn khi theo học
Lộ trình học được cá nhân hoá cho từng học viên, đảm bảo sự thuận tiện khi theo học tại CoderSchool.
Chất lượng giáo trình khoá Game Development được thiết kế dựa theo tiêu chuẩn dành cho người mới.
Việt Nam trên bảng xếp hạng về lượt tải game trên toàn thế giới
Mức thu nhập trung bình của vị trí Junior Game Developer
Người chơi game di động, đứng thứ 5 tại khu vực Đông Nam Á năm 2023
- Khám phá, chỉnh sửa thiết kế bối cảnh
- Học cách triển khai các tính năng chính của trò chơi như: điểm số, thời gian và HP nhân vật.
- Hiểu cách triển khai hệ thống vật lý của Unity như trọng lực, biên va chạm.
- Dự án 2D Platformer
- Học ngôn ngữ lập trình C# từ cơ bản để giải quyết các bài toán tính năng nâng cao của game
- Kiến thức nền tảng về kiểu dữ liệu, biến, phạm vi, hàm, vòng lặp, điều kiện
- Hiểu và xử lý về các kiểu dữ liệu tập hợp
- Luyện tập C# qua các bài toán đặc thù của Game
- Dự án 2D Space Shooter
- Giới thiệu và ứng dụng toán học trong làm Game 3D
- Sử dụng các tài nguyên 3D như nhân vật, đồ vật và các đối tượng 3D model khác
- Quaternion: Xoay dối tượng trong không gian 3 chiều
- Cách tạo các tương tác vật lý 3D như gia tốc, quán tính với 3D Physics
- Dự án 3D Endless Runner
- Học quy trình xây dựng một tựa game từ ý tưởng đến phát hành
- Giải quyết các bài toán của nâng cao của game
- Nguyên lý Lập trình hướng đối tượng
- Các design patterns (khuôn mẫu) trong lập trình và tính áp dụng trong các bài toán game
- Tối ưu sản sinh một lượng lớn các đối tượng với Object Pooling
- Áp dụng thuật toán tìm đường tự động cho một lượng lớn kẻ địch.
- Dự án 3D TPS Shooter
- Dự án 3D Multiplayer
- Nắm bắt các khía cạnh khác trong việc phát triển trò chơi như: mô hình kinh doanh, cách tạo doanh thu từ trò chơi, tâm lý của người chơi.
- Học được các tạo ra Game Play lôi cuốn, logic, và có chiều sâu cho người chơi của bạn
- Hoàn thành đồ án cuối khoá của bạn
- Cấu trúc dữ liệu và giải thuật
- Binary Search
- LinkedList & List Traversal
- Top K Problems
- Breath-First Search: Tree, Graph, Matrix
- Depth-First Search: Tree, Graph, Matrix
- Luyện tập phỏng vấn kỹ thuật lập trình
Để lại thông tin để tải giáo trình chi tiết về khóa học.
Với hơn 8 năm thành công trong việc tạo ra các lập trình viên từ con số không, trái ngành, đa quốc gia. Dù là hỗ trợ CV, luyện tập phỏng vấn tính cách, thực chiến phỏng vấn kỹ thuật lập trình, giới thiệu và kết nối việc làm, … CoderSchool sẽ cùng bạn, làm tất cả để bạn hoàn thành mục tiêu của mình.
Tìm hiểu thêmHiểu được nỗi lo âu của học viên, đôi lúc sẽ có những biến số nhất định khiến chúng ta không thể thành công. CoderSchool, cam kết bằng hợp đồng sẽ hoàn trả 100% học phí của bạn nếu sự cố gắng của cả bạn và CoderSchool không thể đem lại kết quả mong muốn.
Không có gì là hoàn hảo 100%. Chỉ có CoderSchool hoàn tiền 100%.
Hiểu được sự khó khăn khi phải chiến đấu "full-time job" mà vẫn mong muốn chuyển đổi ngành.
Từ đó, đội ngũ CoderSchool đã tập trung phát triển lộ trình linh hoạt cho mỗi cá nhân.
+3.000 học viên từ mọi lĩnh vực
100% Online process
Mentor từ các công ty lớn tại Việt Nam và trên thế giới
Với ít nhất 3 năm kinh nghiệm trong ngành.
Mentor của bạn đã chiến thắng 5 vòng phỏng vấn gắt gao của CoderSchool
Học viên hài lòng với sự tận tâm và chuyên nghiệp của đội ngũ mentor
Learner Success chỉ có một nhiệm vụ. Đó là lấy sự thành công của học viên làm mục tiêu duy nhất.Bất cứ lúc nào bạn gặp trở ngại trong qua trình học, dù đó là bài tập khó, kiến thức phức tạp hay chỉ đơn giản là một người bạn quan tâm, đốc thúc việc học. Các thành viên nhiều kinh nghiệm trong team Learner Success sẽ luôn có mặt để giúp bạn vượt qua các khó khăn.
Tìm hiểu thêmBởi thế, CoderSchool không chỉ tập trung đào tạo, mà còn xây dựng một cộng đồng học tập và phát triển không ngừng giữa những thành viên yêu công nghệ.
Bạn có thể trò chuyện cùng bạn học; tìm sự trợ giúp từ các trợ giảng; hỏi kinh nghiệm của người đi trước; và kết nối đến mentor của mình và cả các chuyên gia công nghệ khác.
Một trải nghiệm học online, giữa một gia đình lớn, CoderSchool Community
Cần một người trợ giảng kèm cặp suốt quá trình học kiến thức chuyên môn mới. Đội ngũ trợ giảng được đào tạo chuyên nghiệp luôn luôn túc trực và sẽ trực tiếp hỗ trợ khi cần giải đáp những khó khăn mỗi ngày của học viên.
Tìm hiểu thêmCùng xem những học viên đã tốt nghiệp khóa học tại CoderSchool có nhận xét gì về trải nghiệm học tập tại CoderSchool nhé
Nguyễn Trung Hải Thịnh
Thịnh tốt nghiệp cử nhân Hóa Học tại Đại học Khoa học Tự nhiên và sau đó làm việc tại Viện Tài Nguyên và Môi Trường Thành phố Hồ Chí Minh với vai trò Nghiên cứu viên. Trải qua nhiều công việc, Thịnh đã làm việc với rất nhiều dữ liệu cho nghiên cứu và trong lĩnh vực kinh doanh và nhận thấy rằng những dữ liệu đó thật đáng kinh ngạc. Thịnh quyết định chuyển sang lĩnh vực Khoa học dữ liệu bắt đầu bằng các khoá học tham khảo trên Google, Linked In. Tuy nhiên, Thịnh vẫn thấy rời rạc và chưa đủ nên hướng đến việc tìm đơn vị giảng dạy uy tín. Với ý định rõ ràng về mục tiêu trong tương lai, Thịnh muốn tìm 1 khóa học ngắn và đảm bảo có việc làm ngay sau khi tốt nghiệp. CoderSchool chính là sự lựa chọn hàng đầu của Thịnh với cá hai tiêu chí trên. Thịnh đã nghiêm túc học tập, thực hiện đề án cuối khoá xuất sắc và tìm được việc làm nhanh chóng ngay khi hoàn thành khoá học. Hiện tại, Thịnh đã chuyển ngành thành công và đang đảm nhận vị trí Data Analyst ở công ty công nghệ uy tín.
Trinh Nguyễn
"Quảng cáo của CoderSchool là đúng sự thật"
Sau 12 tuần học tại CoderSchool, khoá Data Science, Ms. Trinh Nguyễn đã chuyển ngành thành công, trở thành một Business Intelligence tại Shopee - mua sắm điện tử hàng đầu Việt Nam. Từ một chuyên viên tài chính tại Ernst & Young, giờ đây, Trinh đã có thể tự tin với kỹ năng “storytelling": đọc hiểu insight từ dữ liệu để từ đó đưa ra các phán đoán chính xác cho doanh nghiệp.
Nguyễn Trung Hiếu
Công việc trước đây của Hiếu là quản lý phòng tập Fitness. Mặc dù có mức lương ổn định và chế độ tốt nhưng Hiếu vẫn cảm thấy mông lung và không thỏa mãn với con đường sự nghiệp. Trong thời gian loay hoay tìm hướng đi mới, Hiếu được trò chuyện với một người anh đang làm trong ngành Tech và bắt đầu tìm hiểu về lập trình. Sau khi được một người bạn giới thiệu, Hiếu tìm hiểu kỹ về lộ trình học, được tư vấn về phương pháp học tại CoderSchool và quyết định đăng ký. ”Với em, khoản học phí này là một khoản đầu tư cho tương lai, chứ không phải khoản chi phí”, Hiếu chia sẻ. Sau 3 tháng học, Hiếu chủ động đi thực tập không lương tại một công ty FinTech để vận dụng kiến thức đang học vào công việc thực tế. Với tinh thần nghiêm túc và nỗ lực, Hiếu đã tạo được tin tưởng giao vị trí Front End Developer chính thức tại Stag VN dù vẫn chưa hoàn thành khoá học.
Võ Thị Út Dư
Út Dư được người thân giới thiệu khóa học Data Science khi đang chờ bằng Tốt nghiệp Đại học. Vì chưa từng tiếp xúc với lập trình trước đó, Dư gặp khá nhiều khó khăn trong quá trình học và vài lần có ý định bỏ cuộc vì cảm thấy tự ti về bản thân trước khối lượng kiến thức “khó nuốt” này. Dư chia sẻ: “Đến giờ em vẫn chưa tin cách đây vài tháng em là sinh viên mới trường chuyên ngành Quản Trị Kinh Doanh, hiện tại em đang làm việc ở vị trí Data Analyst. Cảm ơn thầy cô ở CoderSchool đã giảng dạy những kiến thức mới, những cách học sao cho hiệu quả và vượt qua những lúc khó khăn." Ngoài những kiến thức và kỹ năng về Data Science, Dư còn được bộ phận Career Success của CoderSchool hỗ trợ nhiệt tình các kỹ năng tìm việc cần thiết, làm sao để nổi bật trong mắt nhà tuyển dụng dựa trên thế mạnh của bản thân. Với một tâm thế hoàn toàn mới, Dư đã tự tin chinh phục nhà tuyển dụng và hiện đang làm việc tại VietCredit với vị trí Data Analyst.
Trinh Nguyễn
Chia Sẻ Từ Trinh Nguyễn - Học Viên Khoá Data Science
Sau 12 tuần học tại CoderSchool, khoá Data Science, Ms. Trinh Nguyễn đã chuyển ngành thành công, trở thành một Business Intelligence tại Shopee - mua sắm điện tử hàng đầu Việt Nam. Từ một chuyên viên tài chính tại Ernst & Young, giờ đây, Trinh đã có thể tự tin với kỹ năng “storytelling": đọc hiểu insight từ dữ liệu để từ đó đưa ra các phán đoán chính xác cho doanh nghiệp.
Nguyễn Thị Huệ
Hành trình trở thành Web Developer của Huệ - một trong những học viên có dự án cuối khóa ấn tượng nhất chính là hành trình “from zero to hero” Huệ dự định làm việc ở nước ngoài, sau một thời gian tìm hiểu, cô nhận thấy vị trí Web Developer là một trong những vị trí đang “khát" nhân lực không chỉ ở Việt Nam mà trên toàn thế giới. Huệ quyết định trau dồi kiến thức để tham gia vào thị trường. Đến với CoderSchool hoàn toàn là một trang giấy trắng khi không có kiến thức nền về công nghệ, thời gian đầu Huệ gặp nhiều khó khăn trong việc học. Tuy nhiên với sự chăm chỉ và quyết tâm cao độ, kết hợp với sự hỗ trợ từ đội ngũ giáo viên, mentor của CoderSchool, Huệ đã từ một học viên yếu của khóa học trở thành học viên có dự án cuối khóa ấn tượng nhất. Nối tiếp thành công của dự án cuối khóa, Huệ nhận được đề nghị việc làm Front-end Engineer tại tập đoàn Samsung.
Nếu có câu hỏi nào chưa được giải đáp, hãy gửi email về địa chỉ apply@coderschool.vn
Hotline 24/7: 085 469 0015
(có Zalo và Whatsapp)
Đặt lịch tư vấn cơ hội nghề nghiệp với CoderSchool
Chương trình đảm bảo việc làm sau tốt nghiệp